[แนะนำตัว] SPEED-TH

SPEED-TH

สมาชิก
17 สิงหาคม 2021
48
1
8
ดีจ้าทุกคน ผมชื่อ "ไผ่" นะ แต่คนมักติดเรียกชื่อเพจ(สปีด)
เป็นแอดมินเพจ speed-th.com ตอนนี้นำเข้าสินค้าญี่ปุ่น + ขายหนังสือการ์ตูนไทย(ราคาปก+ยอดครบ 1000 จัดส่งฟรี)
คติประจำใจ : อทอ = อยากทำในสิ่งที่อยาก (โหมดปกติ) // หลักการค้าคือหลักความเป็นคน (โหมดทำงาน)
อายุ = 31 ปี
สีที่ชอบ = กรมท่า น้ำเงินเข้ม ดำ
อาหารที่ชอบ = ผัดกะเพราหมู!
แนวทางการดำเนินชีวิต = การ์ตูน ถ้าศาสนาคือสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจล่ะก็ ผมก็เอาการ์ตูนนี่แหละยึดเหนี่ยวจิตใจตลอดมา
การ์ตูนที่ชอบ = เยอะเกินไป มาคุยกันดีกว่า อ่านทุกแนว :)
อนิเมะเรื่องแรก = School Days (ผมโดนหลอกให้มาดูคนหนึ่ง...)
เกมมือถือที่เล่น = Fate Grand Order , Genshin Impact
มังงะ(หนังสือการ์ตูนญี่ปุ่น)แปลไทยเล่มแรกที่อ่าน = Hunter X Hunter เล่ม 2 ไม่มีปก ราคา 5 บาทจากร้านขายของเก่า

สิ่งที่อยากจะบอก : หลังจากนี้จะเอาของสะสมในคลังมาลงที่นี่ และตั้งฐานที่นี่ไปเลย เฟสบุ๊คจะได้ไม่ต้องมาแบนตรูสักที เบื่อเซ็นเซอร์! รอรีวิวการ์ตูนจากผมได้เลย
เป้าหมายปีนี้ : หาเพื่อนที่ชอบอ่านการ์ตูนเยอะๆ และเผยแพร่การ์ตูนในทุกรูปแบบ

แวะมาดูที่แฟนเพจได้นะคั
สีที่ชอบ : ก็คงจะ ขาวไม่ก็ดำไปเลย...แต่สีฟ้าก็ชอบนะ
อาหารที่ชอบ : ก๋วยเตี๋ยวเรือ,พวกต้มยำแล้วก็อาหารรสจัดทุกชนิด,แต่ถ้าไม่มีตัวเลือก ก็กินหมดหละไม่มีปัญหา

ความลับที่อยากจะบอก : หลายคนคงไม่รู้ว่าก่อนหน้านี้พี่เคยโพสต์แนะนำตัวแล้วครั้งนึง..แต่ว่านะ Engine ตัวเก่าที่พี่รื้อมาพัฒนาใหม่มันกากเกินไป พี่เลยเลยลบและสร้างใหม่หมดจนได้ตัวนี้หละ หวังว่าชุมชนนี้จะมีประโยชนกับหลายๆคนครับ

Fanpage : SPEED-TH
url : speed-th.com

====================
หนังสือการ์ตูนทุกสนพ. มือ 1 ลด10% (รักพิมพ์/ฟินิกซ์/พะโล้ ราคาปก) ค่าส่งเริ่มต้น 50 บาท ยอดรวม 1000 บาทส่งฟรี!
>> speed-th.com
#หนังสือ #การ์ตูน #ญี่ปุ่น #มือ1 #นำเข้า #limit #limited #แรร์ #ลิมิต #ลิมิเต็ด #speedth #ส่งฟรี #สปีดรีวิว
====================